LoL: WORLDS 2020 ปล่อยกำหนดการทั้งหมดแล้ว

by Esports News
0 comment

“LoL: WORLDS 2020 ปล่อยกำหนดการทั้งหมด เผยทีมทั้งหมดและตารางการแข่งขัน”

LoL: WORLDS 2020 หรือชื่องานเต็ม ๆ League of Legends World Championship 2020 คือรายการแข่งขันใหญ่สุดของ LoL ที่จะหาว่าทีมไหนคือทีม LoL เบอร์หนึ่งของโลก ซึ่งจะรวบรวมเหล่าทีมที่ไล่เก็บแต้มมาตลอดทั้งปีเอาไว้รวมกันทั้งหมด Worlds ถือเป็นจุดสุดยอดของ eSports ที่รวมทั้งทีมชั้นเซียน รวมไปถึงการจัดงานในระดับแนวหน้าของโลก


รวมทีมที่ได้เข้าแข่งขัน WORLDS 2020 ทั้งหมด

North America (LCS):

  • Team SoloMid (Group Stage)
  • FlyQuest (Group Stage)
  • Team Liquid (Play-in Stage)

Europe (LEC):

  • G2 Esports (Group Stage)
  • Fnatic (Group Stage)
  • Rogue (Group Stage)
  • MAD Lions (Play-in Stage)

China (LPL):

  • Top Esports (Group Stage)
  • JD Gaming (Group Stage)
  • Suning (Group Stage)
  • LGD Gaming (Play-in Stage)

South Korea (LCK):

  • DAMWON Gaming (Group Stage)
  • DRX (Group Stage)
  • Gen. G Esports (Group Stage)

Southeast Asia (PCS):

  • Machi Esports (Group Stage)
  • PSG Talon (Play-in Stage)

ภูมิภาค Wildcard (ทีมทั้งหมดจะถูกจัดอยู่ในกลุ่ม Play-In Stage ทั้งหมด )

Brazil (CBLOL):

  • INTZ Esports

CIS (LCL):

  • Unicorns of Love

Japan (LJL):

  • V3 Esports

Latin America (LLA):

  • Rainbow7

Oceania (OPL):

  • Legacy Esports

Turkey (TCL):

  • Papara SuperMassive

กำหนดการรอบ PLAY-INS

PLAY-INS เป็นรอบการแข่งขันที่จะหยิบเอาทีมระดับชั้นต่ำมาให้โอกาสในการเข้าไปชิงชัยใน WORLDS 2020 (เพื่อคัดเข้าไปรอบ GROUP STAGE ต่อ) โดยจะมีทีมที่จะเข้าไปยังรอบ GROUP STAGE เพียง 4 ทีมเท่านั้น

25 กันยายน

  • MAD Lions vs. INTZ Esports
  • PSG Talon vs. Rainbow7
  • Legacy Esports vs. INTZ Esports
  • LGD Gaming vs. PSG Talon
  • Team Liquid vs. MAD Lions

26 กันยายน

  • Rainbow7 vs. V3 Esports
  • INTZ Esports vs. Papara SuperMassive
  • V3 Esports vs. Unicorns of Love
  • LGD Gaming vs. Rainbow7
  • Unicorns of Love vs. PSG Talon
  • Papara SuperMassive vs. MAD Lions
  • Team Liquid vs. Legacy Esports

27 กันยายน

  • V3 Esports vs LGD Gaming
  • Rainbow7 vs. Unicorns of Love
  • PSG Talon vs. V3 Esports
  • Unicorns of Love vs. LGD Gaming

28 กันยายน

  • Papara SuperMassive SuperMassive vs. Team Liquid
  • MAD Lions vs. Legacy Esports
  • INTZ Esports vs. Team Liquid
  • Legacy Esports vs. Papara SuperMassive

กำหนดการรอบ GROUP STAGE

GROUP STAGE เป็นรอบการแข่งขันที่รวมทีมแนวหน้าของโลกเอาไว้ทั้งหมด โดยจะแบ่งออกเป็น 4 กลุ่ม แต่ละกลุ่มจะมีทีมจากรอบ PLAY-INS เข้ามาเสริมกลุ่มละ 1 ทีม

5 ตุลาคม

  • Machi Esports vs. G2 Esports
  • JD Gaming vs. Rogue
  • Top Esports vs. DragonX
  • ยังไม่กำหนด vs. ยังไม่กำหนด (รอทีมรอบ PLAY-INS)

6 ตุลาคม

  • Suning Gaming vs. Machi Esports
  • DragonX vs. FlyQuest
  • Fnatic vs. Gen.G
  • ยังไม่กำหนด vs. ยังไม่กำหนด (รอทีมรอบ PLAY-INS)

8 ตุลาคม

  • Machi Esports vs. Suning Gaming
  • G2 Esports vs. Machi Esports
  • Suning Gaming vs. G2 Esports
  • ยังไม่กำหนด vs. ยังไม่กำหนด (รอทีมรอบ PLAY-INS)

9 ตุลาคม

  • Rogue vs. JD Gaming
  • DAMWON Gaming vs. Rogue
  • JD Gaming vs. Damwon Gaming
  • ยังไม่กำหนด vs. ยังไม่กำหนด (รอทีมรอบ PLAY-INS)

10 ตุลาคม

  • Fnatic vs. Team SoloMid
  • Team SoloMid vs. Gen. G Esports
  • Gen.G Esports vs. Fnatic
  • ยังไม่กำหนด vs. ยังไม่กำหนด (รอทีมรอบ PLAY-INS)

11 ตุลาคม

  • Flyquest vs. DragonX
  • Top Esports vs. FlyQuest
  • DragonX vs. Top Esports
  • ยังไม่กำหนด vs. ยังไม่กำหนด (รอทีมรอบ PLAY-INS)

กำหนดการรอบ PLAYOFFS

  • Quarter-Finals: 15-18 ตุลาคม
  • Semi-Finals: 24-25 ตุลาคม
  • Finals: 31 ตุลาคม

อ่านบทความทั้งหมดของ World 2020 – [คลิก]

แหล่งที่มา estnn.com

You may also like

Leave a Reply

%d bloggers like this: